เพลงร็อคเท่ๆ แฝงปรัชญาของ Potato เพลงนี้อยู่ในคีย์ G Major ความเร็วเพลงนี้อยู่ที่ 155 ต้องตั้งสายลงครึ่งเสียง ท่อน Intro จะเริ่มจาการเล่น Picking ผสมสายเปิด โดยที่จะมีเสียงเบสเป็นเสียงไกด์ไลลน์นำเสียงคอร์ด จากนั้นจะเป็นการสับ Rhythm กับ Chord Voicing เท่ๆ และต่อจากนั้นเป็นการเล่นเมโลดี้ไลน์ ผสมกับโน้ตที่เป็นขั้นคู่ ท่อน Verse จะเป็นการเล่น Picking ไปเรื่อยๆ ค่อนข้างฟรี ไม่มีแพทเทิรน์มากนัก ก่อนจะส่งด้วยคอร์ดที่เป็นคอร์ด 7 ท่อน Hook จะเป็นการเล่นด้วยโน้ตแบบ Triad แต่จะมีการเปลี่ยนคอร์ด โดยเล่นในตำแหน่งและลักษณะเดิม แต่จะมีเปลี่ยนโน้ตเล็กน้อย ก่อนจะเล่นเป็น Picking ในเฟร็ตลึกๆ ท่อน Verse 2 จะเล่นด้วยการ Picking ก่อน ที่จะเข้าท่อนสับคอร์ด ท่อน Break จะเป็นการเล่น Picking คล้าย Intro ก่อนจะสับคอร์ดในท่อนจบ ท่อน Hook End จะเล่นด้วย การเล่นแบบ Octave พร้อมด้วยเทคนิคแบบ Tremolo Picking
Intro : เริ่มด้วยการเล่น Picking ด้วยสายเปิดในคอร์ด G ถัดมาเป็น D/F# ที่สายเปิดสาย 2 และรูปคอร์ดของ Am7 ซึ่งตรงนี้จะปรับเอฟเฟ็กต์ Delay ให้ตามประมาณ1 บีท ก่อนจะเข้าท่อนสับคอร์ดที่ผสมการเล่นเมโลดี้ในรูปคอร์ดด้วย จากนั้นจะเล่นเป็นไลน์เมโลดี้ ด้วยส่วนโน้ตง่ายๆ จากเฟร็ตที่ 5 ไปเฟร็ต 15 แล้วเล่นพวกโน้ตขั้นคู่เป็นเสียงแบบ Double Stop ตรงบริเวณเฟร็ต 14-15 เป็นรูปคอร์ด D และจบด้วยเมโลดี้ปิดท้าย
Verse : ท่อน Verse จะเล่นด้วยการ Picking ก่อน จะเล่นค่อนข้างฟรีตามฟิลเพลง ก่อนจะจบด้วยคอร์ด A7
Hook : จะเป็นการเล่นด้วยการสับคอร์ดด้วยรูปแบบ Triad ของคอร์ด G กับคอร์ด D สลับกันโดยเบสเปลี่ยนคอร์ดเป็น Em กับ D จากนั้นจะเปลี่ยนทางนิ้วเป็นจับโน้ต 3 ตัว ของ C Major 7 คือเล่นรูปแบบคอร์ดคล้ายๆ เดิม แต่จับโน้ต C สาย 4 เฟร็ต 10 ไว้เป็นตัวเบส ก่อนจะเล่น Picking โน้ตในคอร์ด A7
Verse 2 : จะเริ่มเล่นด้วย Picking แต่ท่อนหลังจะเป็นการสับคอร์ด Rhythm ในรูปคอร์ดของ Em7 และ Cmaj9
Break : จะเล่น Picking คล้ายๆ Intro และจบด้วยการสับคอร์ด ที่มีรูปคอร์ดที่ยากสักนิด
Hook End : จะเป็นการเล่นด้วย Octave และเพิ่มการ Tremolo Picking ในท่อนท้ายๆ และเล่นเป็นจังหวะขัดๆ เล็กน้อย
Guitar-Effect : กีตาร์ใช้เป็นกีตาร์แบบ Single Coil กับเสียง Drive กลางๆ และ Delay ที่ใช้หลายแบบในเพลงนรี้ รวมถึง Modulation คล้ายพวก Filter ด้วย
Chord Scale : โดยหลักๆ คอร์ดในเพลงนี้จะเล่นด้วยการวางคอร์ดเป็นโครงและมีการเล่นเมโลดี้ที่อยู่ในรูปแบบ Triad ผสมทำให้ได้เสียง คอร์ด ที่มี Tension ค่อนข้างเยอะ
ข้อควรระวัง : เพลงนี้ความยากคือการเล่น Rhythm ในจังหวะที่เร็ว กับพวกเอฟเฟ็กต์ Delay ที่ออกแบบมาได้เจ๋งมาก ตรงนี้นอกจากต้องฝึก Rhythm ให้ชินกับ 16th Note แล้ว ยังต้องลองฝึกเล่นกับพวก Delay ฝึกปรับค่าต่างๆ อีกด้วย