บริษัท มหาจักรดีเวลอปเมนท์ จำกัด ผู้นําเข้าและจัดจำหน่ายผลิตภัณฑ์เครื่องเล่น Pioneer DJ ในประเทศไทยอย่างเป็นทางการ ได้จัดงานแข่งขัน Pioneer DJ Thailand Competition 2023 ที่ Siam Scape ในวันเสาร์ที่ 4 พฤศจิกายน 2566 ที่ผ่านมา ภายในงานมีผู้ผ่านเข้ารอบ Final ทั้งหมด 20 คน จากรอบ Semi Final ที่ผ่านมา โดยแบ่งเป็นรุ่น Rookie 10 คน และรุ่น Next Diva 10 คน ได้มาโชว์ฝีไม้ ลายมือกันอย่างดุเดือด ซึ่งรางวัลสำหรับการประกวดในรุ่น Rookie เริ่มกันที่
– 2nd Runner-Up Pioneer DJ Thailand ROOKIE of The Year 2023 จะได้รับ เครื่องเล่น Pioneer DJ DDJ- FLX6-GT และหูฟัง HDJ-CUE1
– 1st Runner-Up Pioneer DJ Thailand ROOKIE of The Year 2023 จะได้รับ เครื่องเล่นดีเจ Pioneer DJ DDJ-FLX6-GT และเงินสดจำนวน 20,000 บาท
– Champion Pioneer DJ Thailand ROOKIE of The Year 2023 จะได้รับ เครื่องเล่น Pioneer DJ DDJ-FLX10, Exclusive Trip กับ Pioneer DJ Global ที่ประเทศญี่ปุ่น และได้เป็น Brand Endorsor ของ Pioneer DJ Thailand
![](https://www.theguitarmag.com/wp-content/uploads/2023/11/MHJ-DJ-272.jpg)
![](https://www.theguitarmag.com/wp-content/uploads/2023/11/MHJ-DJ-317.jpg)
![](https://www.theguitarmag.com/wp-content/uploads/2023/11/MHJ-DJ-458.jpg)
และในส่วนรางวัลสำหรับการประกวดในรุ่น NEXT DIVA เริ่มกันที่
– 2nd Runner-Up Pioneer DJ Thailand NEXT DIVA of The Year 2023 จะได้รับ เครื่องเล่น Pioneer DJ XDJ-RR และหูฟัง HDJ-X5
– 1st Runner-Up Pioneer DJ Thailand NEXT DIVA of The Year 2023 จะได้รับ เครื่องเล่นดีเจ Pioneer DJ XDJ-RX3 และเงินสดจำนวน 20,000 บาท
– Champion Pioneer DJ Thailand NEXT DIVA of The Year 2023 จะได้รับ เครื่องเล่น Pioneer DJ XDJ-XZ, Exclusive Trip กับ Pioneer DJ Global ที่ประเทศญี่ปุ่น และได้เป็น Brand Endorsor ของ Pioneer DJ Thailand
โดยผู้ชนะเลิศทั้ง 3 อันดับ ของทั้ง 2 รุ่น มีรายชื่อดังต่อไปนี้
รุ่น Rookie
– Champion Pioneer DJ Thailand ROOKIE of The Year 2023 ” DJ PUD ”
– 1st Runner-Up Pioneer DJ Thailand ROOKIE of The Year 2023 ” DJ TYLOR ”
– 2nd Runner-Up Pioneer DJ Thailand ROOKIE of The Year 2023 ” DJ FUNKTASTIC ”
รุ่น Next Diva
– Champion Pioneer DJ Thailand NEXT DIVA of The Year 2023 ” DJ KIKIE ”
– 1st Runner-Up Pioneer DJ Thailand NEXT DIVA of The Year 2023 ” DJ NAWY ”
– 2nd Runner-Up Pioneer DJ Thailand NEXT DIVA of The Year 2023 ” DJ FUNCTION ”
ภายในงานได้รับเกียรติจากผู้บริหารอย่าง คุณกิตติศักดิ์ กาญจนชัยภูมิ พร้อมทั้งคณะกรรมอันทรงเกียรติทั้ง 9 ท่าน DJ Woody จาก HubDJs and Iconic Studio, DJ Mr.Meeh จาก Bangkok Invader, DJ Benz จาก B-Side DJ Studio, DJ SSD จาก Onestop Dj, คุณโจ หรือ DJ Sevenmania จาก DJ PLUS, คุณบอย จาก DJ LAB SIAM, Yamato / DJ และ Producer จากประเทศญี่ปุ่น, Saaya Uramoto จาก Alpha Theta และ Susumu Nitta จาก Alpha Theta
ทั้งนี้ภายในงานยังมีโชว์สุดพิเศษจากเหล่า DJ มืออาชีพอย่าง Yamato / DJ และ Producer จากประเทศญี่ปุ่น, Chin Chinawut / DJ Leo และ DJ Fluke จาก YDE Studio Pattaya ที่มาสร้างสีสัน เติมเต็มความมันส์ของงานได้อย่างเต็มพิกัด แถมยังสร้างแรงบันดาลใจในการเป็น DJ ให้กับหลาย ๆ คนที่เข้ามารับชม
นอกจากนี้ยังมี Product Zone ที่ทางมหาจักรขนสินค้าสุดพิเศษมาโชว์ภายในงาน ไฮไลท์หลักอยู่ที่ 2 สินค้าใหม่อย่าง DJ Controller รุ่นใหม่ล่าสุด Pioneer DJ DDJ-REV5 และ Turntable รุ่น HYBRID อย่าง PLX-CRSS12
สุดท้ายนี้ทางเราขอแสดงความยินดีกับผู้เข้าเเข่งขันที่ได้รับรางวัลทุกท่าน ขอขอบคุณผู้เข้าแข่งขันทุก ๆ คนที่ให้ความร่วมมือ ทำตามกติกาที่กำหนด และสนใจเข้าร่วมแข่งขันในงาน Pioneer DJ Thailand Competition 2023 ขอขอบคุณคณะกรรมการที่ให้เกียรติมาในครั้งนี้ และตัดสินผลอย่างเที่ยงตรง ขอขอบคุณเหล่า DJ มืออาชีพที่ให้เกียรติมาสร้างสีสัน และแรงบันดาลให้กับทุก ๆ คน และสุดท้ายที่ขาดไม่ได้เลยคือผู้ชมทุกท่าน ที่ส่งแรงเชียร์ทั้งจากหน้าเวที และจาก Live ผ่านทาง Facebook เป็นพลังใจให้กับผู้เข้าแข่งขันทุกคนที่มีความสามารถกันอย่างเปี่ยมล้น
ติดตามข่าวสารและข้อมูลเพิ่มเติมได้ทาง FB: Pioneer DJ Thailand, IG: Pioneerdjth หรือทาง Line OA: @mahajakpro