เรียกว่าทำถึงสมการรอคอยจริงๆ สำหรับ คอนเสิร์ต “The Last Stair Acoustic Live Camp in the city” กับคอนเซ็ปต์ เราจะย้ายแคมป์จากป่ามาสู่เมือง “Acoustic Live Camp in the city” คอนเสิร์ตพิเศษในโปรเจ็กต์ Indy Camp 2024 ที่ จัดขึ้น ณ ยูเนี่ยน ฮอลล์ ชั้น F6 ศูนย์การค้ายูเนี่ยน มอลล์ โดย 11 สมาชิกจากโปรเจ็กต์ Indy Camp อย่าง ซัทจัง, นาย, นีนี่, ปีโป้, มามิ้งค์, แพนด้า, ฟอร์จูน, มายยู, ข้าวฟ่าง, สตางค์ และ วี ในสังกัด Independent Record ที่ชวนแฟนๆ มาร่วมส่งต่อเส้นทางการเริ่มต้นเป็นศิลปินหน้าใหม่ของวงการเพลง ด้วย Song List กว่า 30 เพลง ที่ทุกคนตั้งใจสร้างสรรค์ผลงานออกมาด้วยตัวเอง ในแทบทุกขั้นตอน กับรูปแบบของ Acoustic Unplugged เต็มๆ ตา กว่า 625 ที่นั่งอย่างใกล้ชิด ฟังเสียงร้องร้องสดๆ โดยเรียบเรียงดนตรีใหม่ที่ไม่เคยได้ยินที่ไหนมาก่อน เพื่อแสดงให้เห็นศักยภาพก่อนที่จะเดินทางเข้าสู่วงการเพลงแบบเต็มตัวต่อไป
![](https://www.theguitarmag.com/wp-content/uploads/2024/04/S__14753929_0.jpg)
![](https://www.theguitarmag.com/wp-content/uploads/2024/04/S__14753930_0.jpg)
![](https://www.theguitarmag.com/wp-content/uploads/2024/04/S__14753931_0.jpg)
![](https://www.theguitarmag.com/wp-content/uploads/2024/04/S__14753932_0.jpg)
![](https://www.theguitarmag.com/wp-content/uploads/2024/04/S__14753933_0.jpg)